โรงพยาบาลมหาราชนครศรีธรรมราชรักและห่วงใยประชาชน ยังคงให้บริการฉีดวัคซีนป้องกัน covid-19 อย่างต่อเนื่อง ณ บริเวณอาคารผู้ป่วยนอกหลังเก่า ตั้งแต่เวลา 08.30 - 14.30 น. ทุกวันเวลาราชการ มีวัคซีน AstraZeneca และ Pfizer ซึ่งมีทั้งของเด็กและผู้ใหญ่ ประชาชนทั่วไปทุกประเภทสามารถเดินเข้าไปรับบริการได้ทันที เพียงมีบัตรประจำตัวประชาชนใบเดียวเท่านั้น (8-7-65)
{gallery}/AV/ข่าวลงประมวลภาพ/65-7-8{/gallery}