นางเสาวรส จันทมาศ รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาล รพ.มหาราชนครศรีฯ ร่วมให้กำลังใจผู้นำเสนอผลงานวิชาการในเขตสุขภาพที่ 11 "โครงการพัฒนาและขับเคลื่อนงานวิจัยแบบบูรณาการในศูนย์ Excellence ทั้ง 5 สาขา และขอแสดงความยินดีกับ นางศิริมา มณีโรจน์ ได้รับรางวัลผลงาน CQI ระดับดีเยี่ยม ชื่อผลงาน ผลของโปรแกรมการดูแลและวางแผนจำหน่ายโดยใช้ IDEA Model ต่อความรู้ระดับน้ำตาลสะสมความพร้อมในการจำหน่ายและอัตราการรักษาในผู้ป่วยเบาหวานที่มีปัญหาซับซ้อน ณ ห้องประชุมรร.แก้วสมุย จ.สุราษฎร์ธานี (1กรกฎาคม 2565)