บรรยากาศจุดให้บริการฉีดวัคซีนป้องกัน covid-19 โรงพยาบาลมหาราชนครศรีธรรมราช ณ บริเวณอาคารผู้ป่วยนอกหลังเก่า ให้บริการฉีดวัคซีน Pfizer และ AstraZeneca ซึ่งวัคซีน Pfizer มีทั้งของเด็กและผู้ใหญ่ ประชาชนทั่วไปสามารถเดินเข้ามารับบริการได้ทันที ใช้เพียงบัตรประชาชนใบเดียวเท่านั้น โดยโรงพยาบาลเปิดให้บริการอำนวยความสะดวกมาตั้งแต่วันที่ 13 มิย.65 และเริ่มเวลา 08.30 - 14.00 น. ในวันเวลาราชการทุกวัน
{gallery}/AV/ข่าวลงประมวลภาพ/65-6-29{/gallery}