เช้าวันที่ 24 มิถุนายน 2563 นายแพทย์ทรงเกียรติ เล็กตระกูล ผู้อำนวยการโรงพยาบาลมหาราชนครศรีธรรมราช นำคณะผู้บริหารโรงพยาบาล สักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในรพ. พิธีทำบุญพระภิกษุสงฆ์ จำนวน 5 รูป เพื่อเป็นสิริมงคลให้กับเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลมหาราชนครศรีธรรมราชและอุทิศส่วนกุศลให้ผู้ที่ล่วงลับไปแล้ว เนื่องในโอกาสครบรอบ 67 ปี การก่อตั้งโรงพยาบาล
{gallery}/Activity/24june{/gallery}