วันที่ 10 มิถุนายน 2563 กรมอนามัย กระทรวงสาธารณสุข มอบโล่ห์เกียรติคุณแด่ วัดพระมหาธาตุ วรมหาวิหาร อำเภอเมืองนครศรีธรรมราช จังหวัดนครศรีธรรมราช ได้รับการยกย่องเป็น "วัดส่งเสริมสุขภาพดีเด่น" ระดับจังหวัด ด้วยการมอบแสงสว่างแห่งปัญญา และทรัพย์อันล้ำค่า คือธรรมและสุขภาพ เพื่อประโยชน์สุขที่แท้จริงและยั่งยืนแก่ชีวิตและสังคมประจำปี 2562 โดยมี นายแพทย์ทรงเกียรติ เล็กตระกูล ผู้อำนวยการโรงพยาบาลมหาราชนครศรีธรรมราช เป็นตัวแทนถวายแด่ พระเทพวินยาภรณ์ (สมปอง ปญญาทีโป) เจ้าอาวาสวัดพระมหาธาตุ วรมหาวิหารฯ
{gallery}/Activity/10June{/gallery}