รพ.มหาราชนครศรีธรรมราช ขอเป็นสะพานบุญ ติดตั้ง "ตู้ปันสุข" จำนวน 2 ตู้ (หน้าตึกอุบัติเหตุฯ ด้านข้างเอกซเรย์) โดย นายแพทย์ทรงเกียรติ เล็กตระกูล ผู้อำนวยการโรงพยาบาลเปิดโอกาสให้ผู้ใจบุญและบุคลากร และขอเชิญชวนพี่น้องเติมบุญด้วยการให้ “แบ่งปันหากคุณมีเหลือ หยิบสิ่งที่คุณต้องการ เราอยู่ในสถานการณ์นี้ด้วยกัน” นำสิ่งของบริจาคใส่ในตู้ เพื่อช่วยแบ่งปันประชาชนที่ได้รับผลกระทบจากวิกฤตโควิด-19 (13 พฤษภาคม 2563)
{gallery}/Activity/new_normal{/gallery}