วันที่ 23 เมษายน 2563 นายแพทย์ทรงเกียรติ เล็กตระกูล ผู้อำนวยการโรงพยาบาลมหาราชนครศรีธรรมราช คณะผู้บริหาร ร่วมด้วย นายแพทย์ศักดา อัลภาชน์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลทุ่งสง เข้าร่วมประชุมทางไกลระบบ VDO Conference โดยมี นายอนุทิน ชาญวีรกูล รองนายกรัฐมนตรีและรัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข เป็นประธาน ในการติดตามสถานการณ์โรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) และให้กำลังใจบุคลากรสาธารณสุขในเขตสุขภาพที่ 11 ณ ห้องประชุมโรงพยาบาลวชิระภูเก็ต
{gallery}/Activity/23Moph{/gallery}