วันที่ 20 เมษายน 2563 นายศิริพัฒ พัฒกุล ผู้ว่าราชการจังหวัดนครศรีธรรมราช นายแพทย์ทรงเกียรติ เล็กตระกูล ผู้อำนวยการโรงพยาบาลมหาราชนครศรีธรรมราช นายแพทย์พีระพัชร ไทยสยาม ส่งผู้ป่วยโควิด-19 ที่รักษาหายกลับบ้าน และสร้างความมั่นใจให้กับชุมชน โดยมี นายศิริพงษ์ ศรีพยางค์ นายอำเภอชะอวด อสม.และผู้เกี่ยวข้อง ร่วมแสดงความยินดีกับผู้ป่วยที่รักษาหายกลับบ้านรายที่ 5 ของจังหวัดนครศรีธรรมราช
{gallery}/Activity/baan{/gallery}