บ่ายวันที่ 17 เมย. 2563 รพ.มหาราชนครศรีธรรมราช ได้มีการซ้อมแผนปฎิบัติการ ในการเคลื่อนย้ายผู้ป่วย Covid-19 จากตึก ผู้ป่วยอาคาร 298/2 ชั้น 3 ไปยังห้องผ่าตัดสูตินารีเวช เพื่อทำการผ่าตัดทำคลอด ทั้งไปและกลับ เพื่อเตรียมความพร้อมในด้านการแพทย์ และการประสานงานของหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง เมื่อเกิดสถานการณ์จริง
{gallery}/Activity/17-4-63ซ้อมแผน{/gallery}