วันที่ 16 เมษายน 2563 นายแพทย์ทรงเกียรติ เล็กตระกูล ผู้อำนวยการโรงพยาบาลมหาราชนครศรีธรรมราช คณะผู้บริหาร และเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลฯ ขอขอบพระคุณผู้มีจิตศรัทธาและผู้อุปการคุณทุกท่านที่ได้ร่วมกันบริจาค เพื่อเป็นเกราะป้องกันและขวัญกำลังใจแก่บุคลากร สู้วิกฤตต้านโควิด-19 โดยมีรายนาม ดังนี้
- บริษัท ไทย ทาซากิ เอ็นจิเนียริ่ง จำกัด มอบเครื่องวัดอุณหภูมิ 1 เครื่อง และหน้ากากผ้า 20 ชิ้น เจลล้างมือ 64 ขวด
- ร้านสหกรณ์โรงพยาบาลมหาราชนครศรีธรรมราช มอบชุด PPE จำนวน 50 ชุด
- หอการค้าไทย-จีน มอบหน้ากากอนามัย จำนวน 100 กล่อง
- ชมรมช่างวัดสายตาประกอบแว่นไทย มอบกล่องอะคริลิคป้องกันเชื้อฟุ้งกระจาย จำนวน 3 กล่อง
ขอบคุณทุกความห่วงใย มา ณ โอกาสนี้
{gallery}/Activity/total16{/gallery}