สาธุ "วัดจิตอาสา" สืบเนื่องจากพระดำริของสมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปรินายก ที่ทรงเล็งเห็นว่าในสถานการณ์การระบาดของไวรัสโควิด-19 พระราชสุทธิกวี เจ้าคณะจังหวัดนครศรีธรรมราชได้นำอาหารกลางวัน จำนวน 150 ชุด มอบให้กับบุคลากรของโรงพยาบาลมหาราชนครศรีธรรมราช เพื่อเป็นกำลังใจให้กับบุคลากรได้สู้กับวิกฤตการณ์ครั้งนี้ สาธุ สาธุ
{gallery}/Activity/food14{/gallery}